Rufe talla

Kamar yadda kuka sani daga labaranmu na baya, ana sa ran Samsung zai gabatar da sabon Exynos 2200 flagship chipset daga baya a wannan shekara ko farkon shekara mai zuwa, rahotanni sun mamaye sararin samaniya cewa katafaren fasahar Koriya na iya gabatar da sabon Exynos don ƙananan ƙarshen. na'urori.

A cewar leaker Ice Universe da ake girmamawa, Samsung zai gabatar da wani sabon kwakwalwan kwamfuta mai suna Exynos 1280. A bayyane yake, ba zai yi ƙarfi kamar guntu mai matsakaicin zango ba. Exynos 1080, wanda zai iya nufin zai kasance don ƙananan wayoyin hannu da kwamfutar hannu. Ba a san takamaiman ƙayyadaddun sa ba a halin yanzu, amma yana yiwuwa ya goyi bayan hanyoyin sadarwar 5G.

Samsung yana so bisa ga rahotannin tarihi na baya-bayan nan don haɓaka rabon kwakwalwar kwakwalwarta a cikin na'urorin sa a shekara mai zuwa - yawancin wayoyin hannu da kwamfutar hannu a wannan shekara sun yi amfani da kwakwalwan kwamfuta daga MediaTek ko Qualcomm. A saboda wannan dalili, ban da flagship Exynos, an ce yana shirya wasu kwakwalwan kwamfuta da yawa - aƙalla ƙarin mafi girma, ɗaya na matsakaicin aji ɗaya kuma ɗaya don ƙananan aji. Na ƙarshe da aka ambata zai iya zama Exynos 1280.

Ka tuna cewa Exynos 2200, wanda yakamata ya fara farawa a cikin wayoyi na jerin Galaxy S22, da alama za a kera shi ta hanyar tsarin 4nm na Samsung kuma za a ba da rahoton samun babban ƙarfin Cortex-X2 processor core, Cortex-A710 cores uku masu ƙarfi da kuma Cortex-A510 na tattalin arziki guda huɗu. Za a haɗa guntu ta wayar hannu ta AMD Radeon da aka gina akan gine-ginen RDNA2 a ciki.

Wanda aka fi karantawa a yau

.