Rufe talla

Samsung na da niyyar mayar da hankali sosai kan saye a cikin shekaru uku masu zuwa don kawar da hare-haren abokan hamayya da haɓaka ci gaban sa a nan gaba. Wakilan katafaren fasaha na Koriya ta Kudu sun ambaci hakan yayin wani taron tattaunawa da masu saka hannun jari. Hakazalika, a baya sun gabatar da sakamakon kudi na kamfanin kwata na karshe na bara.

Babban saye na ƙarshe na Samsung ya faru ne a cikin 2016, lokacin da ya sayi giant ɗin Amurka a fagen sauti da kuma haɗa motocin HARMAN International Industries akan dala biliyan 8 (kimanin rawanin biliyan 171,6).

Sauran kattai na guntu sun riga sun sanar da manyan abubuwan da suka samu na ƙarshe a bara: AMD ta sayi Xilinx akan dala biliyan 35 (kimanin CZK 750,8 biliyan), Nvidia ta sayi ARM Holdings akan dala biliyan 40 (kawai a ƙarƙashin CZK biliyan 860) kuma SK Hynix ya sami kasuwancin SSD daga Intel don Dala biliyan 9 (kimanin CZK biliyan 193).

Kamar yadda aka sani, Samsung a halin yanzu shine lamba ɗaya a cikin sassan ƙwaƙwalwar DRAM da NAND, kuma bisa ga wannan, manazarta suna tsammanin babban sayayya na gaba zai zama kamfani daga ɓangaren semiconductor da ɓangaren guntu. A shekarar da ta gabata, kamfanin ya sanar da cewa yana son ya zama babban kamfanin kera na'ura na semiconductor a duniya nan da shekarar 2030 kuma zai ware dala biliyan 115 (kawai kasa da kambin tiriliyan 2,5) don wannan dalili. Yana da ma shirin ginawa masana'antar sarrafa guntu na zamani a Amurka.

Wanda aka fi karantawa a yau

.