Rufe talla

Spotify ya daɗe yana mulkin duniyar kiɗan a sarari, aƙalla dangane da masu biyan kuɗi. Spotify na iya yin alfahari da masu amfani da biyan kuɗi miliyan 130, amma idan muka yi la’akari da duk masu amfani, ba zato ba tsammani YouTube Music ba zai iya kamawa ba. Tabbas, yana taimakawa ta rashin rabuwa da dandamalin bidiyo da aka fi amfani dashi, amma har yanzu yana aiki tare da masu sauraron biliyan biliyan, waɗanda zasu iya zama masu amfani da biyan kuɗi. YouTube Music ba ya aiki kuma yana ƙoƙarin ƙara sabbin ayyuka a aikace-aikacen sa, inda yawanci yakan "bayyana" daga masu fafatawa. Kwanan nan, sabis ɗin daga Google ya ƙara lissafin waƙa na keɓaɓɓen, yanzu ƙara sabbin zaɓuɓɓuka don tunawa da kiɗan da kuka saurara a lokuta daban-daban da haɗin kai tare da shahararrun cibiyoyin sadarwar jama'a.

Sabon sabon abu shine sabon keɓaɓɓen lissafin waƙa "Shekara a Bita". Yana ba da taƙaitaccen waƙoƙin da kuka fi saurare har tsawon shekara guda. Siffa ɗaya ba ta ɓace a ciki Apple Kiɗa, ko akan Spotify, inda za mu iya samun ta a ƙarƙashin sunan Mafi kyawun waƙoƙinku tare da shekarar da ta dace. Tare da shi, ƙarin jerin waƙoƙi na gabaɗaya na waƙoƙin da aka fi saurara na shekara yakamata su zo a ƙarshen shekara. Bidi'a ta biyu ta shafi masu amfani da Instagram da Snapchat, waɗanda za a ba su damar raba kiɗa daga sabis ɗin kai tsaye zuwa "labarunsu". Da wannan, Google yana shiga yankin da Spotify ya mamaye na dogon lokaci. Amma tabbas ƙoƙari ne mai kyau don samun sabbin masu biyan kuɗi daga cikin masu amfani da hanyar sadarwar zamantakewa da "fashe" rinjayen abokin hamayyarsa.

YouTube ya riga ya gwada sabbin abubuwa biyu, don haka ya kamata su zo nan da nan. Yaya kuke son labarai? Kuna amfani da YouTube Music ko ɗaya daga cikin masu fafatawa? Raba ra'ayin ku tare da mu a cikin tattaunawar da ke ƙasa labarin.

Wanda aka fi karantawa a yau

.