Rufe talla

Farashin wayoyi masu tallafin cibiyar sadarwa na ƙarni na biyar har yanzu suna da yawa a kasuwanninmu. Mafi araha yanzu sune samfuran Xiaomi Mi 10 Lite akan farashin kusan dubu goma. Samsung, misali, ya kamata nan da nan ya shiga su Galaxy A42, wanda shagunan kan layi ke faɗi kusan dubu tara da rabi. Idan aka yi la'akari da iyakataccen ɗaukar hoto na ƙasar Jamhuriyar, yana da tsada sosai. Koyaya, rashin ɗaukar hoto ba ze hana ma'aikacin Indiya Reliance Jio ba, wanda, a cewar jaridar Economic Times, yana shirin gabatar da wayar 5G ga mutanen Indiya akan rupee dubu biyar (kimanin rawanin 1581 a lokacin rubutawa) .

An ce mai magana da yawun kamfanin ya bayyana cewa manufar ita ce kaddamar da wayar salula mafi arha tare da tallafin 5G. Ya kara da cewa idan aka karu, za a iya rage farashin wayar har zuwa rabi, zuwa kambi 790 mara imani. An san Indiya da yanayin gasa sosai, kuma ba kamar kasuwarmu ba, ana siyar da wayoyi akan tsari mai ƙarancin farashi a cikin ƙasar Asiya. Amma irin wannan ƙananan adadin har yanzu ya kasance abin mamaki mai ban mamaki.

Redmi-10X-Pro_2-1024x768
Wayar 5G mafi arha ya zuwa yanzu ita ce Redmi 10X Pro. Source: Mi Blog

Ba mu san wani abu game da wayar ba, don haka yana iya zama kawai "bulo" mara ƙarfi tare da mai karɓa na 5G. A matsayin wayar 5G mafi arha ta gaba, Xiaomi Redmi 10X kawai za ta iya gogayya da ita akan farashin sama da dubu biyar, wanda ba a siyar da ita a Indiya kwata-kwata - ta iyakance ga ƙasarsu ta China kawai. Tare da tayin sa mai arha, ma'aikacin Indiya zai iya fara juyin juya hali a cikin kasuwar sadarwar gida da tallafawa haɓaka sabbin hanyoyin sadarwa na zamani. Kuna sha'awar kamar yadda nake son ƙarin bayani game da wayar? Raba ra'ayin ku tare da mu a cikin sharhi.

Wanda aka fi karantawa a yau

.