Rufe talla

Joker malware ya sake bayyana a wurin, a wannan karon yana ɓoye a cikin apps 16 a cikin shagon Google Play. A matsayin tunatarwa, wannan nau'i na malware na iya guje wa ganowa daga tsarin tsaro na Google ta hanyar jinkirta mugun nufinsa, kuma zai bayyana kawai a cikin yaudara. Da zarar an shigar da shi ta hanyar app mai kamuwa da cuta, yana taimakawa wajen loda ƙarin malware akan na'urar da za ta sanya wa mai amfani rajista zuwa sabis na ƙimar kuɗi (watau ana biya) WAP (Wireless Application Protocol) ba tare da saninsu da izininsu ba.

A cewar kamfanin tsaro ZScaler, wanda ƙungiyar bincike ta ThreatLabZ ta gano sabbin ƙa'idodi tare da wannan malware kuma suna sa ido na ɗan lokaci, Joker kuma na iya taimakawa masu laifi satar saƙonnin SMS, jerin lambobin sadarwa da kuma informace dangane da na'urar mai amfani. A cewar bincikenta, an shigar da aikace-aikace na zamba 16 akan mutane kusan 120. androidna'urori. Google ya riga ya cire su daga shagon, amma ba zai iya share su daga wayar ba - wato masu amfani da su ne suka shigar da su.

Musamman, waɗannan aikace-aikacen sune: Duk Kyakkyawan Scanner PDF, Blue Scanner, Care Saƙo, Fassara Sha'awa, Manzo kai tsaye, Hummingbird PDF Converter - Hoto zuwa PDF, Scanner mai Mahimmanci, Saƙon Leaf Mint-Saƙon ku na Keɓaɓɓen, Mai Fassarar Jumla ɗaya - Mai Fassara Multifunctional, Scanner Takarda, Saƙon Sashe, SMS mai zaman kansa, Salon Hoto, Hazaka Editan Hoto - Mayar da hankali, Kulle App na Tangram da Maɓallin Maɓalli na Musamman - Haruffa Masu Zane & Emoticons Kyauta.

Don wuce tsarin tsaro na Google, masu laifi suna kwafi ayyukan halal ɗin ƙa'idar su loda shi zuwa Google Play. Da farko, aikace-aikacen zai yi aiki ba tare da matsala ba, amma bayan 'yan sa'o'i zuwa kwanaki, za a ƙara ƙarin abubuwan da aka gyara zuwa gare shi kuma za a fara aiwatar da ayyukan mugunta a cikinsa.

Wanda aka fi karantawa a yau

.