Rufe talla

Smart Watches daga Samsung suna cikin mafi kyawun kayan haɗi don Android na'urar. Hakanan akwai wasu masana'antun da tsarin da yawa da ake samu akan kasuwa. Ko Garmin, Fitbit, Huawei ko agogo mai tsarin Google WearOS. Koyaya, Google ya sha suka sosai kan wannan tsarin a cikin 'yan shekarun nan. Yaya shi WearMun yanke shawarar gani da kanmu kuma yanzu mun kawo muku bita na smartwatch na Fossil Gen 5 CarLyle.

Burbushin Gen 5 Carlyle shine samfurin flagship na kamfanin, wanda zamu iya fada daga farashin, wanda ya tashi daga CZK 6 zuwa CZK 599. Labari na farko shine cewa za a samu su daga rarrabawar hukuma saya a cikin Jamhuriyar Czech. Bayan 'yan shekaru da suka wuce, wannan ba saba ba ne ko kadan kuma WearAgogon OS ya guje wa kasuwar Czech. Akwai nau'i uku na agogon, wanda ya bambanta da launi da madauri da aka kawo. Mun gwada sigar da madaurin fata, ana kuma iya siyan agogon da siliki ko bakin karfe. Koyaya, idan kuna sha'awar, zaku iya musanya madauri don kowane madauri na 22 mm.

Jikin agogon da kansa an yi shi da bakin karfe kuma yana da diamita na 44 mm. Sarrafa samfurin yana cikin matsayi mai girma, wanda shine ɗayan kyawawan abubuwan farko da muka lura yayin gwaji. Idan aka kwatanta da al'ummomin da suka gabata, ingancin ya inganta sosai kuma agogon yana iya yin gogayya da sauran agogon ƙima a cikin nau'in farashi iri ɗaya, kamar Samsung. Galaxy Watch Active 2 ko Garmin Venu. Koyaya, ya kuma shafi nauyin agogon, wanda nauyinsa ya kai gram 99.

Babu manyan abubuwan mamaki a cikin kunshin. Baya ga agogon kanta, shi ma na'urar cajar maganadisu ce ta fari, wacce ke da haɗin kebul na USB a ƙarshen. Ba a haɗa adaftar mains a cikin kunshin ba. Koyaya, ana iya amfani da kwamfuta don yin caji. Abu na ƙarshe da muka samu a cikin kunshin shine takardu a cikin nau'i na littattafai.

Ƙirƙirar smartwatch da nuni

Tare da girman jiki na 44 mm, Fossil Gen 5 Carlyle tana cikin manyan agogon wayo a kasuwa. Girman nuni shine inci 1,28 kuma shine AMOLED panel tare da babban ƙuduri na 416 x 416 pixels. Sakamakon ingancin nuni shine 328 ppi, wanda ke da cikakkiyar isasshiyar ƙima. Ba sau ɗaya ba yayin gwaji ba mu sami matsala ganin pixels ɗaya ba. Tare da iyakar haske ya riga ya ɗan yi muni. A mafi yawancin yanayi, hasken agogon ya wadatar kuma abun cikin agogon yana da sauƙin karantawa. A cikin yanayin rana, duk da haka, halaccin saɓo yana lalacewa kuma, alal misali, Galaxy Watch Active 2 ya fi kyau.

Burbushin Gen 5 CarLyle
Source: Masu gyara Mujallar Samsung

Daga ra'ayi na zane, gefen dama na agogo ya fi dacewa, wanda akwai maɓallin sarrafawa guda uku. Ɗayan yana da shirye-shirye kuma zaka iya saita app zuwa ga yadda kake so. Maɓallin tsakiya kuma rawanin juyawa ne, wanda ya sa ya fi sauƙi don motsawa a cikin tsarin. Wannan na iya zama kyakkyawan madadin jujjuyawar agogon Samsung agogon, abin takaici hankalin kambin juyawa ya yi yawa. Mun yi ƙoƙarin daidaitawa don kwanakin farko na gwaji, amma akwai kurakurai da yawa a cikin abubuwan sarrafawa. Bayan haka, mun fi mayar da hankali kan sarrafa taɓawa, wanda ke aiki sosai.

Fossil Gen 5 smartwatch CarLyle
Source: Masu gyara Mujallar Samsung

A bayansa akwai filayen caji guda biyu da kuma na'urar firikwensin bugun zuciya. ECG da/ko ma'aunin hawan jini bai yiwu ba a wannan agogon. Koyaya, idan Fossil yana son ci gaba da gasar, dole ne yayi tunanin waɗannan ayyuka guda biyu a cikin al'ummomi masu zuwa, waɗanda ke buƙatar haɓakar firikwensin gani. Abin sha'awa, Fossil ya haɗa ƙa'idar ɓangare na uku tare da firikwensin zuciya da ake kira Cardiography. Hakanan yana da aikace-aikacen wayar hannu wanda zaku iya lura da cikakkun bayanan lafiya, gami da bacci, adadin matakan da aka ɗauka, da sauransu. A cikin sigar asali, aikace-aikacen yana aiki sosai, amma yana daskare cewa ayyuka da yawa suna ɓoye a bayan biyan kuɗi na kuɗi. , wanda farashin dala 15 a kowane wata. Abin farin ciki, Fossil bai yanke shawarar tilasta masu amfani da wannan app ba. Kuna iya sauƙaƙe saurin bugun zuciyar ku ta Google Fit.

Ayyukan agogon Fossil Gen 5 da rayuwar baturi

Babban firikwensin zai iya zama mafi kyau, amma Fossil yana daidaita shi tare da sauran sigogi. Ƙarin kayan aiki WearAgogon OS yana da wuya a samu akan kasuwa. Aiki yana kula da Snapdragon Wear 3100, sabuwar chipset daga Qualcomm. Da gaske yana da iko da yawa kuma ba mu sami jinkiri ko raguwa ba yayin gwaji. Koyaya, babbar matsalar wannan kwakwalwan kwamfuta ita ce yawan amfani da makamashi. Idan kuna son yin amfani da agogon daidai gwargwado, zai yi muku kwana ɗaya kawai kuma za ku yi caji da yamma. A wannan yanayin, za ku kuma shirya don auna barci.

Abin farin ciki, Fossil ya yi tunanin juriya mafi girma kuma yana ba da hanyoyi daban-daban guda huɗu. Idan kana son adana baturin sosai, zaka iya kunna yanayin da mai wayo yake dashiwatch zai juya ya zama agogon gargajiya kuma zai nuna lokacin kawai. Yanayi mai iyaka, kamar yadda sunan ya riga ya nuna, yana iyakance wasu ayyuka kuma hakan yana ƙara juriyar agogon zuwa kusan kwana biyu. Hakanan zaka iya samun ikon kanku akan juriya kuma a cikin saitunan zaku iya kunna yanayin ku wanda a ciki zaku iya saita abubuwa ɗaya zuwa abubuwan da kuke so. Mun kuma yi amfani da namu yanayin yayin gwaji, mun sami damar isa ga rayuwar baturi na kwanaki 1,5 tare da ƙarancin ƙarancin ayyuka. Har yanzu bai dace ba, amma idan aka kwatanta da tsofaffi WearAna iya ganin OS na agogon azaman haɓakawa.

Amma ga sauran kayan aiki, agogon baya rasa Bluetooth, Wi-Fi, NFC (biyan kuɗi ta hanyar aikin Google Pay, bayanin kula na edita), GPS ko 3 ATM na ruwa. Ana kuma tabbatar da kyakkyawan aiki sosai ta hanyar 1GB na RAM. Hakanan zaka iya sauke kiɗan ku zuwa agogon, ta amfani da 8GB na ajiya. Iyakar ƙaramar ragi na iya zama cewa babu agogon a cikin sigar LTE. Tunda Mataimakin Google yana cikin agogon, lasifikar mai ƙarfi shima zai faranta rai. Godiya ga shi, za ku ji amsoshin mataimaki, wanda tabbas ya fi kawai rubutun da za mu iya sani daga agogon smart daban-daban. Abin takaici, Google Assistant yana cikin Turanci a halin yanzu, amma maɓallan, alal misali, sun riga sun kasance cikin Czech, don haka goyan bayan Czech ɗin ba shi da nisa.

WearOS a cikin 2020

A hankali muna zuwa tsarin tare da Mataimakin Google Wear OS. Ba a sami sauye-sauye da yawa a cikin 'yan shekarun nan ba kuma ba ta sami wani muhimmin labari ba. Amma ƙari har yanzu sun haɗa da ingantaccen sanarwar sanarwa, ɗimbin aikace-aikace a cikin Play Store da kyakkyawar haɗi tare da aikace-aikacen Google. Duk da haka, tsarin kuma yana da rashin amfani da yawa. Idan akwai matsaloli, yana ɗaukar lokaci mai tsawo kafin Google ya gyara matsalar, a sauƙaƙe, ba sabuntawa da yawa ke fitowa ba. Har yanzu tsari ne mai matukar wahala, wanda aka yi sa'a Fossil Gen 5 yana rike da kyau. Koyaya, akwai sauran agogon da yawa tare da mafi munin sarrafawa da ƙarancin RAM inda waɗannan matsalolin suka fi fice.

Babban mummunan, duk da haka, shine a nan gaba mara tabbas. Tun lokacin sake fasalin ƙarshe a cikin 2018, Google na WearDa kyar OS ta mayar da hankali ko kadan. Shekaru da yawa ana hasashe cewa za mu ga agogon Pixel hakan WearOS zai numfasa sabuwar rayuwa, abin takaici bai faru ba. Bayan siyan Fitbit, Google ma yana da wani tsarin smartwatch a hannun sa, wanda a ka'ida zai iya amfani da shi don nasa smartwatch. WearOS a sigarsa na yanzu ba tsarin “adult” bane kamar haka Android. Har yanzu akwai abubuwa da yawa da haɓakawa waɗanda Google zai iya yi. Apple yana tare watchOS misali mai kyau. Kuma idan Apple ya yi Wear Zuƙowa OS kwata-kwata ba ta da tabbas, amma muna hasashen cewa yana da yuwuwar a'a.

Takaitaccen nazari na Fossil Gen 5 CarLyle

Na ƙarshe biyu model na smartwatch tare da Wear OSes ɗin da na sami damar gwadawa sun bar ni da babban rashin jin daɗi Wear OS. Na tunkari agogon Fossil Gen 5 a irin wannan hanya Carlyle da ban yi tsammanin komai ba. Daga lokacin da ba a kwashe su ba, duk da haka, na yi farin ciki da kyakkyawan aiki, zane mai kyau da kayan da aka yi amfani da su. Burbushin burbushin ya yi amfani da mafi kyawun abin da za mu iya gani a ciki WearKalli OS. Wannan yana sa amfani da agogon ya dace kuma ba lallai ne ku damu da cunkoso ko raguwar tsarin ba. Idan aka kwatanta da wasu Wear Hakanan zaka iya kimanta rayuwar baturi na agogon OS, wanda ba za ku yi caji kowace rana ba idan kun yi wasa da saitunan kaɗan kaɗan.

Ba mu gamu da wata babbar matsala ba yayin gwaji. Kambi mai jujjuyawa yana da hankali sosai. Ba za a iya kwatanta hasken nunin da mafi kyau ba, kuma babban firikwensin, wanda ba zai iya auna ECG ko hawan jini ba, yana da baya baya. Tabbas, baturin ba shi da kyau idan aka kwatanta da sauran agogo, amma dole ne a yi la'akari da hakan kafin siyan kowane Wear OS na agogon, don haka ba za ku iya zargi Fossil da gaske ba. Idan kuna so a kowane farashi Wear Kallon OS, misali saboda biyan kuɗi ta hanyar Google Pay, don haka Fossil Gen 5 tabbas shine mafi kyawun zaɓi akan kasuwarmu. Amma da kaina, mun gwammace mu zaɓi mai hankaliwatch daga Samsung, kuma idan kuna yin wasanni sau da yawa, kwanan nan ya kasance akan matakin Garmin. Masu mallaka iOS mai yiwuwa na farko da ya kai ga Apple Watch, duk da haka, "ƙarfin" Fossil yana cikin zane, wanda ya bambanta da na Apple agogon hannu. Idan kun gaji da zane iri ɗaya na shekaru Apple Watch, to, Fossil Gen 5 na iya zama kyakkyawan madadin, wanda ba za ku rasa adadin ayyuka masu wayo ba.

Halittar burbushin halittu 5
Source: Fossil

Don hayan agogon Fossil Gen 5 CarNa gode sosai zuwa shagon MobilPohotovos.cz.

Wanda aka fi karantawa a yau

.