Rufe talla

A yau muna da bita na SanDisk Ultra Dual Drive Go USB Type-C flash drive na duniya don ku. Kar ka bari sunanta ya rude ka. Kodayake ya ambaci mai haɗin "USB Type-C", yana kuma haɗa da kebul-A na al'ada. Godiya ga wannan, zaku iya canja wurin fayiloli cikin sauri a cikin ɗimbin na'urori, wayoyi, allunan ko kwamfutoci. A cikin gwajin mu, za mu fi mai da hankali kan aiki a cikin muhalli Androidu, inda kuma akwai aikace-aikacen Zone Memory Zone mai ban sha'awa na SanDisk.

Technické takamaiman

Kamar yadda muka riga muka rubuta a cikin gabatarwar, Ultra Dual Drive Go flash drive yana da masu haɗin USB-C da USB-A, don haka zaku iya canja wurin fayiloli akan komai. Masu mallakar tsofaffi na iya zama marasa sa'a Android wayoyi masu haɗin microUSB ko masu iPhones masu haɗin walƙiya. Duk da haka dai, SanDisk kuma yana ba da filasha daban-daban tare da waɗannan masu haɗawa. Dangane da ƙarfin Sandisk Ultra Dual Drive Go, ana iya siyan filasha a cikin nau'ikan ƙwaƙwalwar ajiya 32/64/128/256/512 GB. Mun gwada sigar tare da 128 GB na ƙwaƙwalwar ajiya, watau ma'anar zinariya. Sandisk yana ba da saurin karantawa har zuwa 150 MB/s don duk nau'ikan. Kamfanin bai bayyana saurin rubutawa ba, amma tabbas za mu mai da hankali kan shi a ƙasa a cikin gwajin. Farashin ya tashi daga 239 CZK zuwa 2 CZK. Sigar da aka gwada tare da 900GB ajiya tana kashe kusan 128 CZK.

SanDisk Ultra Dual Drive Go sake dubawa
Source: masu gyara SamsungMagazine.eu

Design

SanDisk Ultra Dual Drive Go flash drive an yi shi da filastik mai wuya. Ana haɗe hular filastik kusan a tsakiya, wanda koyaushe yana kare ɗayan masu haɗin kuma yana iya zama madauki, don haka zaku iya rataya filasha akan maɓallanku ko cikin jakarku ta baya. Dangane da ma'auni, Dual Drive Go yana cikin ƙananan faifan filasha. Matsakaicin ma'auni shine 44.41 mm x 12.1 mm x 8.6 mm. A cikin hoton hoto kuma zaku iya ganin kwatance mai sauƙi tare da adaftar USB-A da mai karɓar Steam Gamepad. Ba za a iya kuskuren sarrafa kansa ba. Godiya ga haɗuwa da robobi masu wuya da ƙananan ƙananan, jiki da kansa yana da ƙarfi sosai kuma yana iya tsayayya da mummuna. Amma ba za a iya faɗi haka ba game da murfin filastik. Yana iya kasancewa cikin haɗarin watsewa a nan gaba. Duk da cewa ba ya shafar aikin filasha da kansa, amma abin kunya ne cewa kamfanin bai yi amfani da shi ba, misali, ya yi amfani da hular karfe da za ta iya jurewa.

SanDisk Ultra Dual Drive Go gwajin

Lokacin da ka haɗa flash drive zuwa kwamfuta a karon farko ko Android na'urar, za ku ga cewa ba komai bane. Baya ga litattafai da yawa, yana kuma ƙunshe da fayil ɗin APK na aikace-aikacen Yankin Ƙwaƙwalwa. Ana nufin Android na'urar kuma tana ba da fasali da yawa na ci gaba waɗanda ke ɗaukar walƙiya zuwa mataki na gaba. Wannan ƙaramin bayani ne, amma zai faranta wa masu wayoyin Huawei da Honor farin ciki musamman waɗanda ba su da damar shiga shagon Google Play. Aikace-aikacen daga SanDisk tabbas ana samun su don saukewa daga Intanet ko Google Play Store.

A karon farko da ka kaddamar da aikace-aikacen, nan da nan ana gaishe ka da zaɓi na 'yantar da sarari, adana fayiloli da haɗawa da gajimare. Waɗannan su ne manyan ayyuka uku na wannan aikace-aikacen, duk da haka, yana kuma aiki azaman mai sarrafa fayil na gargajiya. Kuna iya duba mai jarida da fayiloli a ciki kuma, idan ya cancanta, matsar da su da sauri zuwa na'urar ko kai tsaye zuwa filasha. Da farko, mun gwada aikin cire fayilolin da ba dole ba a cikin aikace-aikacen. Aikace-aikacen zai duba na'urarka kuma ya nuna maka adadin sarari kyauta da zai iya samu. Yawancin abubuwa kamar fayilolin cache app ko tsoffin fayilolin APK ana tsabtace su. Hakanan zaka iya zaɓar ainihin fayilolin da zaka share da kuma waɗanda zaka ajiye akan na'urar. Yana aiki irin wannan lokacin yin tallafi. Kawai zaɓi abubuwan don adanawa kuma app ɗin yana kula da sauran. Ba dole ba ne ka yi ma'amala da kowane kwafi, ja da sauke fayiloli, da sauransu.

Ko ta yaya, SanDisk Ultra Dual Drive Go flash drive baya buƙatar kowane app don aiki. Yana aiki kamar na'urar OTG na yau da kullun, don haka zaku iya amfani da shi tare da kowane mai sarrafa fayil. Hakanan yana aiki akan kwamfuta tare da Windows, inda zai bayyana a matsayin classic flash drive. Gabaɗaya, mai amfani zai iya amfani da 114,6 GB. Kuma yaya gudun wannan filashin yake?

Mun yi amfani da apps da yawa don gwaji Android i Windows, don gwada saurin haɗin haɗin biyu. Da farko, zamu iya tabbatar da cewa saurin karantawa na iya kaiwa zuwa 150 MB/s. Mun kai wannan ƙimar a cikin ƴan gwaje-gwaje. Tabbas, wannan ba yana nufin cewa ana kiyaye wannan saurin kowane lokaci ba. Ta hanyar haɗin USB-C akan kwamfutar hannu Galaxy Mun auna matsakaicin saurin karantawa na 6 MB/s da saurin rubutu na 113 MB/s tare da Tab S17,5. Tare da OnePlus 7T, mun auna matsakaicin saurin karantawa na 201 MB/s da saurin rubutu na 23 MB/s ta USB-C. Don USB-A kunna Windows kwamfutar tafi-da-gidanka mun ga matsakaicin saurin karantawa na 120 MB/s da kuma saurin rubutu na 36,5 MB/s. Ana iya samun hotunan hotunan waɗannan gwaje-gwajen sauri a cikin hoton hoton da ke sama.

Ci gaba

Sandisk Ultra Dual Drive GO babban faifan filasha ne wanda ya dace daidai da abin da kuke buƙata. Bugu da ƙari, an tattara duk abin da ke cikin ƙananan ƙananan, don haka ba ya ɗaukar sarari da yawa. Godiya ga mai haɗin USB-C, ba kwa buƙatar damuwa game da rashin amfani da shi a cikin ƴan shekaru. Wataƙila ba za mu ƙara ganin sabon haɗin kai a kan wayoyi da kwamfutoci ba, don haka zai ɗora ku har sai an canza zuwa hanyoyin da ba su da haɗin haɗin kai gaba ɗaya. Android app ɗin yana aiki sosai kuma yana iya yin tallafi da gogewa cikin sauƙi. Idan kuna neman filasha mai sauƙi kuma abin dogaro, ba za ku iya yin kuskure ba tare da Sandisk Ultra Dual Drive Go.

ƙira SanDisk Ultra Dual Drive Go bita
Source: masu gyara SamsungMagazine.eu

Wanda aka fi karantawa a yau

.