Rufe talla

Saƙon kasuwanci: A cikin 2019, za mu iya riga mun faɗi ba tare da kunya ba cewa cryptocurrencies kamar bitcoin, ethereum wanda litecoin wani bangare ne na gama-gari na zamantakewar zamani. Ba wai kawai kasuwar cryptocurrency ta kasance babba ba, amma kuna iya biyan kuɗi cikin sauƙi don siyayya a babban shagon e-shop na Czech, Alza.cz, ko ma don abincin rana mai sauri, tare da cryptocurrency ku. Koyaya, akwai kuma manyan haɗarin tsaro masu alaƙa da mallakar cryptocurrencies. Yawanci, ana iya hana waɗannan haɗari tare da taimakon ƙaramin na'urar da ake kira hardware walat!

safes 1

Menene walat ɗin hardware don me?

A takaice, walat ɗin kayan masarufi wata na'ura ce mai ƙima wacce ke adana maɓallan keɓaɓɓen kuɗin ku (yawanci da yawa) don haka yana wakiltar mafi amintaccen hanyar adana su. Maɓallai masu zaman kansu da aka adana a cikin walat ɗin kayan aiki suna zama shaida cewa a zahiri kun mallaki adadin da aka bayar na cryptocurrency. Sabili da haka, idan kun mallaki maɓallan masu zaman kansu, yana nufin cewa kuna da ikon mallaka da haƙƙin samun dama ga rikodin dijital a cikin bayanan da aka rarraba (blockchainu) inda ake adana "tsabar kudi".

safes 2

Duk da haka, masu amfani da ƙwararru sau da yawa suna barin cryptocurrencies, don haka maɓallan su na sirri, ana adana su a cikin walat ɗin software na kan layi daban-daban ko musayar Intanet, inda ake ba su ga masu aikata laifuka ta yanar gizo. A cikin tarihi, an kuma sami lokuta marasa ƙima inda masu amfani da waɗannan wallet ɗin suka yi hasarar duk abin da aka adana na cryptocurrencies a ƙarƙashin harin hackers da malware.

Wallet ɗin kayan aikin suna nan daidai domin ku iya hana haɗarin tsaro gwargwadon yiwuwa. Kodayake ƙirar su na iya kama da na'urar filasha ta USB na yau da kullun, akwai ƙarin ɓoye a ƙarƙashin saman su. Babban fa'idar farko kuma mafi mahimmanci na walat ɗin kayan aiki shine cewa suna kiyaye cryptocurrencies daga kwamfutarka. Maɓallai masu zaman kansu don haka ana keɓance su daga duniyar kan layi mafi yawan lokaci, don haka daga duk yuwuwar hare-hare da ke da nufin satar cryptocurrencies ɗin ku. Kuma lokacin da kuka haɗa walat ɗin zuwa kwamfutarku ta hanyar tashar USB don sarrafa kuɗin crypto ɗin ku, sadarwar hanya ɗaya ce kuma koyaushe tana ɓoyewa da ɓoyewa. Sabili da haka, zaku iya aiki tare da walat ɗin kayan aiki cikin kwanciyar hankali, alal misali, har ma a cikin cafe intanet.

Trezor One: Wallet ɗin kayan masarufi na farko a duniya

Trezor One ya riga ya zama ɗan labari kaɗan a cikin kasuwar walat ɗin kayan masarufi, saboda ita ce walat ɗin kayan masarufi na farko a duniya. Kamfanin SatoshiLabs na Czech ne ya haɓaka kuma ya samar da shi, wanda a yau yana ɗaya daga cikin manyan wakilan duniya a fagen tsaro na crypto-security da dijital. Baya ga haɗin gwiwar mai amfani da abokantaka, masu amfani kuma suna godiya da babban tallafi don fiye da 600 cryptocurrencies da sauƙin saitin walat. Don haka, idan kuna neman walat ɗin da zaku iya karɓa cikin sauƙi da sauri, adanawa da sarrafa fayil ɗin ku, Trezor One shine zaɓin da ya dace. Kuna iya zaɓar daga baki ko fari bambance-bambancen karatu.

safes 3

Trezor T: mafi amintaccen walat ɗin kayan masarufi akan kasuwa

Trezor-T shine magajin da aka dade ana jira ga samfurin Trezor One, wanda, kamar yadda farashin sayayya mafi girma ya nuna, zai kuma biya bukatun masu amfani da yawa. Sarrafa wallet ɗin Trezor T abu ne mai sauƙi, saboda yana faruwa ta hanyar nunin LCD na taɓawa tare da ƙudurin 240 × 240 px. Idan aka kwatanta da samfurin Trezor One, aikin gabaɗayan walat ɗin ya ƙaru sosai godiya ga sabon na'ura, kuma ginin yana da ƙarfi sosai. Hakanan Trezor T yana sanye da ramin katin ƙwaƙwalwar ajiya da mai haɗa USB-C mai sauri. Idan kuna neman jakar kayan masarufi mai ban sha'awa wanda ke ba ku matsakaicin tsaro da fa'idar ƙarin ayyuka, zaɓinku yakamata ya zama Trezor T.

safes 4

Ledger Nano S: jakar kayan masarufi mafi arha akan kasuwa

Ledger Nano S ba tare da wata shakka ba shine babban mai fafatawa na Trezor hardware wallets, musamman samfurin Trezor One. Duk da haka, dangane da ayyuka da tsaro, ba ya bayar da wani abu fiye da Trezor One, watakila ma akasin haka. Duk da haka, fa'idodinsa sun ta'allaka ne a wasu wurare. Ƙananan ƙira yana da dabara kuma walat ɗin zai kusan haɗuwa tare da sauran abubuwa akan maɓallan ku. Bugu da ƙari, masu amfani musamman suna ƙima da ƙimar farashi/ƙimar aiki mara ƙima. Ga mai amfani na yau da kullun ko wani sabon zuwa cryptocurrencies, Ledger Nano S shine madaidaicin walat ɗin.

safes 5

Tukwici: Babu ɗayan walat ɗin kayan aikin da ke ba da kariya 100% daga duk barazanar, kodayake sun zo kusa. Duk da haka, don kiyaye iyakar tasiri na walat ɗin kayan aiki, ya zama dole sabunta software akai-akai

Shiga cikin duniyar cryptocurrencies cikin sauri da aminci

Idan kun yi famfo darajar cryptocurrency ba sa barin ku barci karafa Ban yi kira gare ku ba kuma kuna so ku shiga cikin amintaccen sabon carousel na crypto, Fakitin Starter na Crypto sun shirya muku. Kunshin Crypto Starter Pack 1000, bi da bi Crypto Starter Pack 5000 ya ƙunshi bauco don siyan kowane cryptocurrency daga tayin HD Crypto s.ro. wanda ya kai CZK 1/CZK 000 da kayan aikin wallet na Trezor One. Abin da kawai za ku yi shi ne goge baucan da musanya darajar don cryptocurrency kai tsaye a cikin Trezor. Idan kun riga kun mallaki walat ko kuma kawai kuna son baiwa wani kyauta, ana iya siyan takaddun shaida daban.

FB manyan

Wanda aka fi karantawa a yau

.