Rufe talla

A zamanin yau, wasanni na zamani ko salon rayuwa mai kyau suna da alaƙa da haɗin gwiwa tare da mataimaka a cikin nau'i na fasaha mai wayo. A bayyane yake cewa ko da mafi tsada gwajin wasanni ba zai gudu goma a ƙarƙashin sa'a ɗaya ba a gare ku, amma zai taimaka muku sosai don samun horo mafi kyau kuma mai daɗi. Wadanne mafi kyawun agogon wasanni da rukunin motsa jiki a yau?

1

Gwaje-gwajen wasanni da mundaye masu dacewa: Yaya suka bambanta?

Mafi arha nau'in taimakon wasanni sune mundaye masu dacewa. Sau da yawa ba su da nuni, kuma idan sun yi, to kawai a cikin ƙaramin sigar don nuna bayanan asali. Godiya ga wannan, baturin zai iya ɗauka cikin sauƙi na makonni da yawa. Mundayen motsa jiki za su yi sha'awa musamman ga masu amfani masu ƙarancin buƙata waɗanda ke son fayyace kididdigar matakan da aka ɗauka, adadin kuzari da aka ƙone ko nazarin barci. Koyaya, muhimmin abu shine kusanci kusa da wayar hannu da aikace-aikacen da aka shigar. A can ne kawai za ku sami cikakken bayyani na duk ayyukan.

Gaskiya ne cewa bambanci tsakanin mafi kyawun mundayen motsa jiki da agogon wasanni (masu gwada wasanni) ana gogewa a hankali. Duk da haka, musamman babban nunin hoto da na'urori masu auna firikwensin ci gaba sune haƙƙin masu gwajin wasanni. Ayyukan agogon wasanni suna da niyya da farko don haɓaka ingancin horo - cikakken nazarin horo, haɗin gwiwa tare da bel ɗin ƙirji don ma'aunin bugun zuciya daidai, firikwensin sauri ko ƙwararrun keke, da ƙari mai yawa. Tabbas, yana biye da cewa irin wannan agogon na musamman zai kasance mai ban sha'awa ga 'yan wasan da suka yi imani da hanyar da ta fi dacewa ta horarwa da kuma doke bayanan sirri. Wajibi ne a ambaci cewa farashin siyan kuma yana ƙaruwa tare da kayan aiki masu yawa.

2

Menene masu gwada wasanni da mundayen motsa jiki za su iya yi?

Idan aƙalla kuna da mahimmanci game da wasan motsa jiki, tabbas za ku buƙaci abubuwa masu mahimmanci da yawa:

  • GPS – ingantaccen ma'aunin nisa ba tare da ɗaukar wayar hannu ba.
  • Yawan Zuciya - Masu kamala za su yi amfani da madaurin ƙirji, amma ga mafi yawan sauran masu amfani, auna bugun zuciya kai tsaye daga wuyan hannu ya wadatar. Misali, gudana a cikin madaidaitan wuraren bugun zuciya zai taimaka muku haɓaka sakamakonku da kyau.
  • Rayuwar baturi - yawanci babban wurin zafi don agogo mai wayo, amma ba shi da kyau sosai ga masu gwajin wasanni da mundayen motsa jiki. Ƙwallon motsa jiki na "wawa" zai iya ɗauka cikin sauƙi na makonni, tare da masu gwajin wasanni suna tsammanin ɗan gajeren lokaci. Koyaya, a cikin cikakken kayan aiki kuma tare da GPS da ma'aunin bugun zuciya, wasu na iya sarrafa dubun sa'o'i, wanda shine kyakkyawan ƙima.
  • Haɗin kai tare da wayar hannu - tabbataccen ma'auni a yau, ana samun aikace-aikace don iOS i Android. Yana aiki don kimanta ƙimar da aka auna kuma yana daidaita aika sanarwa zuwa agogo ko munduwa. Bugu da ƙari, yawancin masana'antun suna ba da nasu tashar tashar yanar gizo ta hanyar yanar gizo ko hanyoyin haɗin kai zuwa shahararrun wuraren wasanni inda za ku iya yin gasa tare da abokai. Wakili na yau da kullun shine aikace-aikacen Strava don duk 'yan wasa ko dandalin Garmin Connect da aka rufe.

Fasalolin ƙima don masu sha'awar wasanni sun haɗa da:

  • Taimako ga wasu na'urori masu auna firikwensin - misali, firikwensin cadence, wattmeter kuma, ba shakka, madaurin ƙirji don ma'aunin ma'aunin bugun zuciya daidai.
  • Altitude barometer - dangane da canjin matsa lamba, firikwensin yana gane ko kuna hawa ko saukowa. Yana da mahimmanci don ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun mita masu tsayi da aka haura a lokacin, misali, ultramarathon mai tsayi mai tsayi.
  • Ƙara ƙarfin juriya - kowane abin hannu ko agogon wasanni na iya ɗaukar ruwan sama na gargajiya. Don nutsewa mai zurfi ko wasu matsananciyar wasanni, zaɓi waɗanda ke da juriya na akalla 20 ATM da ƙari.

Mafi kyawun masu gwajin wasanni da mundayen motsa jiki a Alza.cz

A cikin menu na Alza.cz, zaku sami ɗaruruwan gwaje-gwajen wasanni daban-daban ko mundayen motsa jiki. Mun zabo muku guda mafi ban sha'awa, waɗanda muka gwada da kyau akan fatar kanmu.

Apple Watch series 4

Zabi bayyananne ga duk masu shi IPhones, wanda dole ne a ambata, duk da cewa sun kasance daidai a kan iyakar tsakanin agogo mai hankali da mai gwada wasanni. Apple Watch series 4 cika hangen nesa na wayar akan wuyan hannu. A cikin yini, zaku sami bayanin duk sanarwar, lokaci, kuma zaku biya tare da su Apple Biya kuma da rana, za ku ci gaba da da'irar gudu da kuka fi so tare da belun kunne a cikin kunnuwanku, fita don giya tare da gungun abokai ko je wurin shakatawa don shakatawa kanku. Duk waɗannan ayyukan tare da Apple Watch Kuna iya auna jerin 4 cikin sauƙi, gami da bugun zuciya.

3

Wani maraba da ƙari Apple Watch Series 4 ne kawai madauri mai maye gurbin. Akwai nau'ikan madauri iri-iri da ake bayarwa, daga fata da ƙarfe zuwa wasanni zuwa waɗanda aka yi da nailan saƙa.

Samsung Galaxy Watch Active 

Wani wakilin hybrid agogon shine Samsung Galaxy Watch Active. Akwai kyau a cikin sauƙi, wanda shine dalilin da ya sa Samsung ya zaɓi ƙirar ƙira mai sauƙi tare da bugun kiran zagaye wanda za'a iya keɓance shi gaba ɗaya ga buƙatun ƙirar ku. Tabbas, tare da zaɓi na canza tef. Godiya ga wannan, ana iya sa agogon a wurin aiki, a lokacin wasanni, amma kuma a maraice zuwa gidan wasan kwaikwayo.

4

Jikin ƙarfe ya haɗu da ma'aunin ɗorewa na Amurka MIL-STD-810, don haka agogon zai iya jure girgizar da ba zato ba tsammani ko yanayin zafi ba tare da lalacewa ba. Adadin IP68 da 5ATM suna ba ku damar ɗaukar agogon zuwa tafkin, misali.

Huawei Watch Labarin Wasanni 

Da agogon hannu Huawei Watch Labarin Wasanni za ku yi wasanni ba tare da wani hani ba. Suna iya wucewa har zuwa makonni biyu akan caji ɗaya ko har zuwa sa'o'i 22 na ci gaba da bugun zuciya da saka idanu GPS.

5

Agogon zai faranta muku rai tare da sarrafawa mai ƙima da kyakkyawar nunin AMOLED mai iya karantawa. Ga 'yan wasa, haɗin kai na ayyuka daban-daban na matsayi guda uku yana da mahimmanci. Baya ga GPS na yau da kullun, Galileo da Glonass kuma suna samuwa. Don haka za ku sami damar samun sahihan bayanai a duk faɗin duniya. Sauran na'urori masu auna firikwensin sun haɗa da gyroscope, magnetometer, firikwensin bugun jini na gani, firikwensin haske na yanayi da barometer.

Garmin vívoactive 3

Kallon wasanni mara nauyi Garmin vívoactive 3 su ne mafi kyawun tayin mu. Tare da manufarsa, ya cika bukatun babban rukuni na 'yan wasa masu son. Ko yana da sauƙin sarrafa taɓawa tare da maɓallin tabbatarwa ta zahiri, ko zaɓin bayanan bayanan wasanni sama da 15. Godiya ga sabis na Haɗin Garmin, sannan ku sami damar yin amfani da cikakken kimanta ayyukan wasanni, waɗanda zaku iya tattauna tare da, alal misali, ƙwararren abokin aiki ko kai tsaye tare da koci.

Mundayen motsa jiki masu arha Honor Band 4 da Xiaomi Mi Band 2

Ba ku so ku kashe dubbai a agogon wasanni saboda ba ku sani ba ko za ku sami isasshen kuzari? Munduwa dacewa mai sauƙi zai zama manufa a gare ku Darajar Band 4 ko fi so Xiaomi My Band 2.

6

Tare da taimakonsu, zaku iya samun bayyani game da aikin ku na jiki, ingancin barcin ku, har ma kuna iya bincika kewayon bugun zuciya yayin motsi ko babban nauyi. Ƙunƙarar hannu zai kuma taimaka muku idan kuna son kiyaye nauyi mafi kyau kuma kuyi wani abu don lafiyar ku da dacewa. Ƙananan nunin bayanin yana nuna muku ainihin ma'auni, amma aikace-aikacen wayar hannu na rakiyar na iya yin ƙari sosai.

Galaxy Watch Rose zinariya

Wanda aka fi karantawa a yau

.