Rufe talla

Ko da sun kasance masu tuƙi Galaxy S9 ku Galaxy An yi la'akari da ɗayan mafi kyawun wayoyin hannu a kasuwa, S9 + ba yana nufin ba su da wata matsala. A cikin 'yan makonnin da suka gabata, masu amfani da su sun fara korafi game da matsalolin kiran waya. Ya bayyana cewa sautin yana ɓacewa yayin kiran waya, ko kuma kiran ya faɗi gaba ɗaya. Tunda kiran yana ɗaya daga cikin mahimman ayyukan wayar hannu, yana da mahimmanci cewa masu amfani suna jin haushi.

Masu amfani a Isra'ila sun damu musamman, inda wani ma ya shigar da kara a kan Samsung Electronics da mai shigo da su Sunny Cellular Communications na cikin gida, yana mai cewa mai shigar da karar ya sayi wayoyi biyu. Galaxy S9+ da kira baya aiki daidai akan ɗayansu.

Mai shigar da karar ya gano cewa yayin kiran, sautin ya ɓace na ƴan daƙiƙa guda. A lokaci guda kuma, ya sami kurakurai tare da tsattsauran sauti wanda baya barin magana da ɗayan ko kaɗan kuma yana buƙatar ƙarasa kira da sake kira.

Bugu da ƙari, mai amfani yana korafin cewa giant ɗin Koriya ta Kudu ya cire ikon yin rikodin kira ta hanyar software na ɓangare na uku. Mai shigar da karar ya ce Samsung bai sanar da bayanan da aka ambata ba kuma ta haka ya yaudari kwastomominsa.

Ma’aikacin ya shaida wa ma’aikacin cewa matsalar ba ta da alaka da hanyar sadarwar amma ga manhajar na’urar kuma ya tabbatar wa mai amfani da ita cewa Samsung na aiki kan sabunta manhajar da ya kamata ta gyara matsalar. Mai shigar da karar ya kuma juya ga Samsung da kansa, wanda ya yarda da matsalar kuma ya ce an riga an fitar da sabuntawa guda biyu don gyara kurakuran. Koyaya, a cewar mai gabatar da kara, babu ɗayan sabuntawar da ya warware matsalolin gaba ɗaya.

Mai shigar da karar ya kammala da cewa, matsalolin kiran ba wai saboda manhaja ba ne, illa dai rashin jituwa tsakanin na'urorin sarrafa na'urori da hanyoyin sadarwa a Isra'ila. Sai dai kuma karar ba ta bayyana yadda mai karar ya zo kan wannan ra’ayi ba.

Wannan shine yadda zai kasance Galaxy S9 wanda aka tsara bayan iPhone X mai gasa (source: Martin Hajek):

Samsung-Galaxy-S9-fasa-FB

Wanda aka fi karantawa a yau

.