Rufe talla

Dell ya sanar da cewa ta hanyar ingantaccen shirin matukin jirgi na kasuwanci, shine na farko a cikin masana'antar fasaha don jigilar kaya daga na robobi da aka kama a cikin teku. Dell yana sake sarrafa robobi da aka tattara daga hanyoyin ruwa da rairayin bakin teku kuma yana amfani da shi a cikin sabuwar kwamfutar tafi-da-gidanka mai ɗaukar tabarma Dell XPS 13 2-in-1. Don haka yana haɓaka dabarun kamfani mai fa'ida wanda ke nufin isar da saƙo mai dorewa. A cikin 2017, shirin matukin jirgi na Dell zai hana tan 8 na robobi shiga cikin ruwan teku.

Tun daga Afrilu 30, 2017, Dell ya canza zuwa marufi mai ɗauke da robobin teku don kwamfutar tafi-da-gidanka ta XPS 13 2-in-1. A lokaci guda kuma, kamfanin ya haɗa bayani ga marufi informace, don ƙara wayar da kan jama'a game da yanayin yanayin yanayin teku da kuma motsa ayyuka a wannan yanki. Dell yana haɓaka wannan yunƙurin tare da tushe Lonely Whale Foundation da ɗan wasan kwaikwayo na Amurka kuma ɗan kasuwa Adrian Grenier, wanda shine fuskar abubuwan da ke tattare da muhalli a cikin rawar Social Good Advocate. Domin tabbatar da cewa marufi ba su ƙara ƙarewa a cikin teku ba, Dell ya sanya alamar sake yin amfani da shi a kan marufinsa tare da lamba 2. Wannan yana nuna kayan HDPE, wanda aka saba sake yin amfani da su a wurare da yawa. Ƙungiyar marufi ta Dell ta ƙirƙira samfuran ta da kayan da aka yi amfani da su ta yadda sama da 93% na marufi (ta nauyi) za a iya sake yin fa'ida da sake amfani da su bisa ga ƙa'idodi. tattalin arzikin madauwari.

Akwai matakai da yawa da ke da hannu wajen sarrafa robobin teku a cikin sarkar samar da kayayyaki: Abokan hulɗar Dell sun kama robobi a tushen—a cikin hanyoyin ruwa, tudu, da rairayin bakin teku—kafin ya shiga cikin teku. Ana sarrafa robobin da aka yi amfani da shi kuma a tsaftace shi. Ana haɗe robobin teku (25%) da sauran robobin HDPE da aka sake yin fa'ida (sauran 75%) daga tushe kamar kwalabe ko kayan abinci. Sakamakon filayen robobin da aka sake yin fa'ida ana sifar su zuwa sabbin tabarmi na jigilar kaya, waɗanda ake aika don marufi na ƙarshe da jigilar kaya ga abokan ciniki.

Wata masana'antar kore ta farko, shirin matukin jirgi na Dell ya biyo baya daga binciken yuwuwar nasara da aka ƙaddamar a cikin Maris 2016 a Haiti. Kamfanin yana da dogon al'adar haɗa abubuwa masu ɗorewa da sake fa'ida cikin samfuransa da marufi. Tun a shekarar 2008 take amfani da robobi da aka sake sarrafa su a cikin kwamfutocinta, kuma a watan Janairun 2017 ta cimma burinta na amfani da tan miliyan 2020 na kayan da aka sake sarrafa su nan da shekarar 25. Dell yana ƙara mai da hankali kan sake yin amfani da cyclical, wanda a cikinsa ake amfani da kayan daga sharar masana'antun a matsayin abubuwan shigar don samar da marufi ko samfuran da kansu. Dell shine na farko-kuma ya kasance shine kaɗai-mai kera don ba da kwamfutoci da na'urori masu saka idanu waɗanda aka yi da filastik e-sharar gida da kuma fiber carbon da aka sake yin fa'ida.

Tare da haɗin gwiwar Adrian Grenier da Gidauniyar Lonely Whale, Dell yana taimakawa wajen wayar da kan jama'a game da yanayin teku. Yana cin moriyarsa fasaha don kama-da-wane gaskiya, wanda zai nuna wa mutane kusa da irin barazanar da tekun ke fuskanta. Wani bincike na baya-bayan nan[1] ya bayyana cewa a shekarar 2010 kadai, tsakanin tan miliyan 4,8 zuwa 12,7 na sharar robobi sun shiga cikin tekun, wanda ba a sarrafa sarrafa su ba. Dell ya buga takarda farar takarda: Albarkatun Filastik na Teku akan dabarun samo asali da kuma shirin kafa wata runduna mai aiki da tarzoma don magance robobin teku a duniya.

samuwa

Dell XPS 13 2-in-1 kwamfutar tafi-da-gidanka a cikin fakitin filastik na teku yana samuwa a duniya akan Dell.com kuma zaɓi Mafi kyawun Kasuwanci a Amurka daga Afrilu 30, 2017.

Fakitin filastik da aka sake yin fa'ida a Dell FB

 

Wanda aka fi karantawa a yau

.