Rufe talla

Na'urorin mu ta hannu, ko wayoyi ne, allunan, masu karanta littafin e-book, kyamarori ko kwamfyutocin tafi-da-gidanka, suna tare da mu koda lokacin hutu, tafiye-tafiye ko a kowane lokaci lokacin hutun bazara. Idan ba ka son na'urarka ta ƙare a mafi ƙarancin lokacin da bai dace ba ko kuma ta yiwu ta lalace, kana buƙatar kula da na'urorin hannu masu amfani da baturi yadda ya kamata.

Mafi kyawun zafin jiki na aiki na nau'ikan batura da aka fi amfani da su a halin yanzu yana daga 15 zuwa 20 ° C. A lokacin rani, ba shakka, iyakar babba yana da wuyar kiyayewa, amma a kowane hali ya kamata ku guje wa bayyanar da na'urorin hannu zuwa hasken rana kai tsaye, misali idan kun bar su a kan bargo a bakin rairayin bakin teku ko a kan kujera a kan terrace. “Duk nau’in batura da na’urori masu tarawa sun lalace ta hanyar ƙarancin zafi da ƙarancin zafi. Amma yayin da baturin da ba a sanyaya ba yakan rage ƙarfinsa kawai, mai zafi fiye da kima na iya fashewa kuma ya ƙone mai na'urar, "in ji Radim Tlapák daga kantin yanar gizo na BatteryShop.cz, wanda ke ba da nau'ikan batura don na'urorin hannu.

Yanayin baturi a cikin wayar hannu ko ma kwamfutar hannu kada ya wuce digiri 60. Ko da yake babu haɗarin irin wannan matsanancin yanayin zafi a waje da rana a cikin latitudes ta Tsakiyar Turai, allurar ma'aunin zafi da sanyio na iya kaiwa wannan ƙimar iyaka a cikin motar da ke rufe. Hatsarin fashewar baturin yana da yawa sosai, kuma baya ga wayar, motar mai ita ma na iya konewa.

Kar a kwantar da batura

Idan zafin na'urar hannu ko baturin ta ya ƙaru sosai saboda yanayin zafi, ba lallai ba ne a fara sanyaya ta ta kowace hanya. Rage yawan zafin jiki dole ne ya faru a hankali kuma a cikin hanyar halitta - ta hanyar motsa na'urar zuwa inuwa ko zuwa dakin sanyaya. Yawancin na'urori suna da fis ɗin thermal wanda ke kashe na'urar da ta wuce kima kuma baya barin ta sake kunnawa har sai ta kai zafin aiki. “Da farko dai, masu wayoyin hannu kan manta cewa na’urarsu tana zafi ba kawai saboda yanayin yanayin zafi da ke kewaye da ita ba, har ma da aikin wayar da kanta. Babban dumama kuma yana faruwa lokacin caji ko yawanci lokacin wasa. Koyaya, a lokacin bazara, na'urar ba ta da damar yin sanyi a zahiri, kuma a cikin matsanancin yanayi, batirin na iya lalata shi, ”in ji Radim Tlapák daga shagon yanar gizo na BatteryShop.cz.

Wayar da aka fanshi? Cire baturin nan da nan

Baya ga yanayin zafi mai zafi, sauran matsaloli da yawa suna jiran na'urorin hannu a lokacin rani. Waɗannan sun haɗa da, alal misali, faɗuwa cikin ruwa ko jika cikin guguwar bazara kwatsam. "Kashe na'urar da ta yi mu'amala da ruwa nan da nan kuma cire baturin idan zai yiwu. Sa'an nan kuma bari na'urar da baturi su bushe a hankali a zafin jiki na akalla kwana ɗaya. Sai kawai a sake haɗa na'urar, kuma idan baturin bai tsira daga wanka ba, maye gurbin shi da sabon tare da sigogi iri ɗaya. Amma kafin wannan, bincika cibiyar sabis cewa na'urarka ba ta aiki ba," in ji Radim Tlapák daga kantin sayar da kan layi. BatteryShop.cz. Fiye da duka, ruwan teku yana da ƙarfi sosai kuma yana haifar da lalata da'irori na na'urar kanta da baturin ta cikin sauri.

Kayan aiki don lokacin rani - shirya baturi

A matsayin wani ɓangare na shirye-shiryen hutu na bazara, yana da kyau a yi tunani game da na'urorin lantarki da za mu ɗauka tare da mu. Don tafiye-tafiye zuwa ruwa, yana da kyau a sami akwati mai hana ruwa don wayar hannu da kyamarar ku, wanda kuma zai tabbatar da kariya ga na'urori masu laushi daga yashi, ƙura da, zuwa babba, daga tasiri lokacin faɗuwa ƙasa. Don tafiye-tafiye masu tsayi ba kawai a waje da wayewa ba, yana da kyau a haɗa baturi mai ɗaukar hoto (bankin wutar lantarki), wanda zai tsawaita aikin na'urorin hannu, don haka ikon yin amfani da kewayawa, ɗaukar hotuna ko ma kunna kiɗa akan hanya. . Bankin wutar lantarki zai kuma tabbatar da cewa ba za ku sami kanku cikin gaggawa tare da matacciyar waya ba, ba tare da yiwuwar kiran taimako ba.

Samsung Galaxy S7 Edge baturi FB

Wanda aka fi karantawa a yau

.