Rufe talla

Za a keɓe wannan labarin musamman ga ƙwararrun masu amfani. Idan ba kai ɗaya ba tukuna, ka tabbata ka karanta kuma za ka iya amfani da bayanin daga ciki nan gaba.

Da farko, bari mu ɗan yi bayanin ainihin abin da yake tushen Yipee. Bayan haka, daki-daki, waɗanne matsaloli zasu iya haifar muku yayin amfani da wayar da kuma ko gyarawar garanti zai yiwu tare da irin wannan gyara. Androididan.

Tushen a takaice

Intanit yana cike da labaran da ke bayanin abin da yake tushen. Abin da ke cikin namu matsaloli ne na korafe-korafe, don haka za mu takaita ne kawai abin da yake a kai.

Akidar (wanda aka fassara daga Turanci "tushen") shine mai sarrafa na'urar ko tushen directory akan faifai. Kamar yadda waɗannan fassarorin biyu suka bayyana mana, rooting yana ba mai amfani cikakken damar yin amfani da fayilolin tsarin na tsarin wayar. Yana da ikon cire ginanniyar aikace-aikace ko loda sabon sigar Androidu daga madadin masu haɓakawa, wanda babu sauran daga masana'anta don na'urar da aka bayar.

Matsaloli bayan rooting

Zan kafe ba za mu iya inganta wayarka kawai ba, amma kuma mu kashe shi, a zahiri. Saboda gaskiyar cewa wannan shishshigi ne mai mahimmanci a cikin software, tsarin tushen ba koyaushe yana yin nasara ba. Yawancin lokuta suna ƙare da "kashe" motherboard, wanda ba shi da daɗi sosai.

Idan kun sami damar tsallake wannan farkon kuma kuyi tunanin cewa komai ya bushe, yana iya zama ba haka bane. Samsung ta model Galaxy S4 ya kaddamar da wani tsarin tsaro a cikin wayoyinsa da ake kira Knox. Muhimmancinsa ya ta'allaka ne a cikin gaskiyar cewa mai amfani na yau da kullun ya san yadda ake matsar da bayanansa masu mahimmanci zuwa wani yanki mai kariya. An rabu gaba ɗaya daga tsarin aiki lokaci guda kuma an ɓoye bayanan kuma an kiyaye shi ta kalmar sirrin mai amfani.

Ak Knox Lokacin kunna wayar hannu, yana gano cewa ba a shigar da asalin software a cikinta ba, ta kan toshe hanyar shiga abubuwan da aka kare ta atomatik. Bayanan sun kasance sun ɓace don kyau.

A takaice, duk tsarin tabbatarwa yana aiki akan ka'idar kwatanta takaddun shaida cewa kowace na'ura tana da nata kuma na musamman. A halin yanzu, Knox kuma ana amfani da shi ta wasu aikace-aikacen Samsung don kare bayanan ku ba kawai waɗanda kuke buƙata ba. Yana iya faruwa cikin sauƙi cewa hatta aikace-aikacen da aka gina a ciki sun ƙi sabis ɗin su.

Kwanan nan, Google ya ɗauki irin wannan matakan da kuma bayan tushen Kuna iya haɗu da Google Play baya aiki a gare ku. Waɗannan ƴan lokuta ne kawai waɗanda mai amfani zai iya lura da su kuma waɗanda suka fi yawa. Ƙananan batutuwa na iya haɗawa da kayan aiki da glitches na software kamar na'urori marasa aiki, kamara, S Health, Wi-Fi, Bluetooth, da sauransu.

Tushen vs Garanti

Kamar yadda yake tare da sauran masana'antun na'urorin hannu, Samsung kuma ya keta ka'idojin garanti yayin aiwatarwa tushen a ma'anar samun damar shiga software mara izini. Don kowane gyara garanti, cibiyar sabis mai izini ta wajaba don gano ko wayar ko kwamfutar hannu sun cika sharuɗɗan garanti. A cikin yanayin rashin daidaituwa, za ku sami shawarwarin farashi don gyarawa. Yawancin lokaci, ya ƙunshi maye gurbin gabaɗayan motherboard, kuma tabbas babu ɗayanku da zai so ya biya ta.

Amma har yanzu ba haka ba tushen kai tsaye mai alaƙa da lahani, don haka bai kamata a caje ku don gyara garanti ba. Misali, idan kai abokin ciniki ne tushen na'urarka kuma bayan ɗan lokaci ta fara samun matsala tare da caji, ba haɗin kai tsaye ba ne. Ya kamata sabis ɗin ya wajabta gyara wannan na'urar ƙarƙashin garanti. To, kar a dauke shi da wasa. Da gaske ya dogara da takamaiman matsalar yadda sabis ɗin ke kimanta lamarin.

A ƙarshe, zan iya ba da shawarar hakan kawai tushen na'urar ba a buƙatar gaske. Ko dai saboda takamaiman aikace-aikacen kamfani ko aikace-aikacen da ke buƙatar samun dama ga tushen tsarin AndroidBa ku da ma'ana don aiwatar da irin waɗannan ayyukan. Wayoyin hannu na yanzu da allunan galibi ana gyara su tare da isassun ƙwaƙwalwar ajiyar aiki, don haka kada mu dagula rayuwarmu.

Samsung Tushen FB

Wanda aka fi karantawa a yau

.