Rufe talla

Kafofin sadarwa na wayar hannu da Apple da Google suka gabatar sun kasance tare da mu tsawon shekaru goma, amma tun da farko ba a bayyana ko wanene zai zama sarkin kasuwar duniya ba. Tawagar Google ta yi aiki tuƙuru wajen yin aikin ƙirƙirar clone na BlackBerry. Duk da haka, injiniyoyin Google sun sami damar yin wani abu, godiya ga abin da ba su ƙare a ƙarƙashin turf ba, kamar abokin hamayyar BlackBerry.

Google ya ɗauki ɗan wahayi daga Apple kuma bayan 'yan watanni, bayan ƙaddamar da iPhone na farko, ya sanar da zuwan sabon tsarin wayar hannu. Android. Da farko dai tsarin bai yi kyau ba kwata-kwata, yayin da sauran manhajojin da Nokia, da BlackBerry da Microsoft ke wakilta, sun yi rawar gani.

Idan Google yana so ya zama sarki kuma ya yi nasara tare da tsarinsa, dole ne ya ɗauki matakai masu tsauri. A ƙarshen 2008, ya fara aiki tare da HTC kuma a wannan shekarar tare da haɗin gwiwa suka fitar da wayar hannu ta farko tare da. Androidem – HTC Dream/G1. A gaskiya, ba kamar zai iya ba, a kalla a farkon kallo Android zama cikakken lamba daya a kasuwa.

Hakika, tsawon shekaru goma, an yi ta fafatawa a kotu daban-daban game da haƙƙin mallaka da kamfanonin biyu suka yi wa juna. Duk da haka, a wannan labarin za mu mai da hankali ga abin da ya zo da shi Apple a Android ya kammala shi.

1. Babban ƙuduri nuni

Ya kawo manyan nuni ga kasuwa Apple, da naku iPhonem 4, wanda ke da sabuwar fasaha mai suna Retina. A wannan lokacin, kamfanin apple ya fara wani babban yaki tare da sauran masana'antun masu gasa. Duk da haka, a halin yanzu suna da Apple Wayoyin a hankali suna da mafi ƙarancin ƙuduri, aƙalla idan aka kwatanta da sauran wayoyin hannu. Ko da iPhone 7 da 7 Plus, lamarin bai inganta sosai ba, amma goyon bayan gamut mai launi mai faɗi, wanda sabbin wayoyin Apple ke da shi, ya kusan kama da ingancin nunin OLED.

2. App Store

Android ko da yake ba shi da mafi kyawun aikace-aikace fiye da iOS. A gaskiya ma, babban rata shine a cikin kwarewar mai amfani. Gabaɗaya ingancin aikace-aikace tsakanin dandamali biyu yana kama da juna. Alhali amma Android yana ba masu haɓaka ƙarin sassauci, iOS aikace-aikace sun fi santsi kuma sun fi daidaito.

Ya kasance tun farkon Apple manyan matsaloli tare da masu haɓakawa - yana da zaɓi sosai, aƙalla idan ana batun ba da izini ga App Store. Dalilin irin wannan pickiness ne da gaske sauki. Apple yana ƙoƙarin samun mafi inganci kawai a cikin kantin sayar da kayan sa, wanda ke aiki sosai.

Ba ma sai mun yi nisa misali ba. Snapchat za iOS ya fi pro Android. Wannan suna don inganci wani lokaci yana haifar da wasu masu haɓakawa don haɓaka ƙa'idodin su iOS ko dai na musamman ko na farko.

Tabbas, akwai wani gefen tsabar kudin, watau rashin amfani. Ga masu haɓakawa Android apps, akwai ƙarancin kashe dubban sa'o'i da dubban sa'o'i akan haɓakawa kawai don kada a hana app ɗin jerin Google Play. Godiya ga wannan, ci gaban al'umma don Android app ya girma da sauri. Amma wannan ba yana nufin babu isassun apps a cikin App Store ba. Masu amfani da dandamali guda biyu suna da ƙarin ƙa'idodi fiye da lafiya.

A cikin Google Play, nan da nan zaku iya samun nau'ikan aikace-aikace masu ban sha'awa da ƙirƙira. Don farawa, akwai kayan aiki masu ƙarfi da yawa waɗanda ke ba ku damar canza tsarin tsarin aikin ku gaba ɗaya Android. Kuma wannan wani abu ne da ba za ku samu ba a gasar Apple App Store. Domin Android Akwai kuma wata manhaja da ake kira Tasker wacce ke buɗe duniyar yuwuwar sarrafa ayyuka da matakai. Duk da haka, dole ne in yarda cewa ba koyaushe zai yiwu a sami aikace-aikace mai kyau a cikin Google Play ba.

Koyaya, akwai abu ɗaya kawai Google ya tsallake Apple App Store. A taron I/O na baya-bayan nan, Google ya gabatar da fasalin hazaka. Tunanin da ke bayan sabon fasalin a bayyane yake - da zarar kun kasance kan gidan yanar gizo ko sabis wanda ke da nasa app, zaku iya amfani da wasu fasalolin app ɗin. Duk wannan ba tare da shigar da dukkan aikace-aikacen ba. Kyakkyawan amfani shine misali siyayya ta kan layi, nunin wasan kwaikwayo da hanyoyin sadarwar zamantakewa. Google kuma zai saki SDK Apps Instant don masu haɓakawa a cikin ƴan kwanaki masu zuwa.

3. Saurin saitin

Android ya kasance yana ba da menu na saiti mai ruɗani. Amma ba dadewa ba. Apple a gaskiya, ya zo tare da sabon tsarin kulawa wanda Google ya yi wahayi zuwa gare shi kuma ya ƙirƙiri saituna masu sauri da bayyanannu. Wannan yana ba masu amfani sauƙi zuwa menu na musamman wanda zai ba su damar tweak fiye da dozin daban-daban saituna. Mafi muni a iOS shine cewa yana da bangarori masu sarrafawa waɗanda ba za a iya daidaita su ba. Android yana da mafi fadi kewayon saituna idan aka kwatanta da Apple.

4. Allon madannai

Maɓallin tsarin Apple gaba ɗaya ya canza amfani da wayar kamar haka. Koyaya, duk da haka idan aka kwatanta da gasar, ya fi talauci sosai. Da farko, ba ya goyan bayan ishara iri daban-daban, gajerun hanyoyi da kuma buga rubutu, wanda ke bayar da shi ta ainihin maballin duk wayoyi masu amfani da su. Androidin.

Bai goyi bayansa ba sai kwanan nan iOS ko maɓallan madannai daga ɓangare na uku, wanda yake gaskiya ne tare da isowa iOS 8 ya canza, amma da farko akwai manyan matsaloli tare da tallafi, maɓallan maɓalli suna faɗuwa kuma suna makale. Halin da ake ciki yanzu ya fi kyau, amma masu haɓakawa har yanzu suna daure hannayensu, wanda ya fi dacewa da gaskiyar cewa Apple yana mai da hankali musamman kan aminci.

5. Sabunta software

Gaskiya ne, ba haka ba Android ba zai iya ba iOS gasa a cikin samuwar sabuntawa kamar haka, tunda tare da Apple duk masu na'urar da ta dace suna karɓar sabuwar software a lokaci ɗaya, amma har yanzu yana da. Android a saman wani abu. Sabon tsarin sabuntawa don Android Domin Nougat yana da hazaka. Maimakon ka bar duk ayyukanka akan wayarka ka je sabuntawa, yanzu zaka iya zazzage sabon sabuntawa a bango yayin da kake amfani da wayarka. Shi ma yana iya yin hakan iOSamma a Androidtare da 7.0 akwai kuma bayanan baya na sabon sigar, saboda ana loda komai zuwa wani bangare daban, to kawai kuna buƙatar sake kunna na'urar kuma nan da nan kuna kan sabon tsarin. AT iOS shigarwa yana ɗaukar rabin sa'a ko fiye kuma ba za ku iya amfani da na'urar ba yayin ta.

Samsung-Galaxy-S7-Android-7-Nuwata-iOS-10-Apple-iPhone-6s-3

Wanda aka fi karantawa a yau

.