Rufe talla

2016 ba wani abu ba ne da kamfanin Koriya za su ɗauka kawai. A tsakiyar shekara, matsala ta bayyana tare da masu tara kuɗin kuɗi Galaxy Note 7, wanda ya kashe kamfanin dala biliyan da yawa. Amma kusan da alama an warware matsalar kuma Samsung ya fara sadaukar da kansa sosai ga sabbin wayoyin sa na 2017, watau. Galaxy S8. Amma a fili mun yi kuskure. A 'yan kwanakin da suka gabata, Samsung ya tuno da raka'a miliyan 2,8 na injin wanki. Mutane 730 na waɗannan samfuran sun fuskanci fashe-fashe wanda ya haifar da raunuka tara. Hukumar Kula da Kayayyakin Kayan Aiki ta ba da rahoto kan Good Morning America.

"Muna magana ne game da wani babban haɗari mai tsanani, musamman a ɓangaren sama na injin wanki inda ake samun iska. Elliot Kaye, Shugaban CPSC ya ce.

A cewarsa, akwai karyewar tsari a saman sassan da ba su da kyau, wanda ba a tsare shi yadda ya kamata ba a lokacin da ake gudanar da binciken tsaro. Hakan ya sa aka yayyage saman saman injinan wankin tare da raunata mutane tara. Abin takaici ga Samsung, abin tunawa ya ƙunshi nau'ikan nau'ikan 34 waɗanda aka sayar tsakanin Maris 2011 da Nuwamba 2016. Melissa Thaxton, wacce ta mallaki ɗaya daga cikin waɗannan injinan wanki, ta yi sa'a don guje wa mummunan rauni lokacin da injin wanki ya fashe a gabanta.

"Ba tare da wani gargadi ba, na'urar wanki ta fashe daga ko'ina .... Wannan ita ce ƙara mafi girma da na taɓa ji ... kamar bam ya tashi kusa da kai."

Sanarwar da Samsung ta fitar ta ce,

“Samsung na kokarin gano musabbabin fashewar lamarin cikin gaggawa da inganci, wanda ya haddasa munanan raunuka ga mutane tara. Mu fifikon mu shine kawar da duk wani haɗari kamar yadda zai yiwu, don kada fashe fashe da sauran raunin da ya faru. Muna ba da hakuri ga duk abokan cinikinmu.

A halin yanzu, Samsung yana ba da gyaran injin wanki na gida kyauta. Daga cikin wasu abubuwa, wannan ya haɗa da ƙarfafa murfi mara kyau, tare da ƙara garanti da shekara ɗaya. Wasu abokan ciniki suna samun rangwame na musamman kan siyan ƙarin kayayyaki, kuma ba kome ko samfurin Samsung ne ko na kamfanoni masu fafatawa. Kuma a karshe mun kai ga mafi muhimmanci. Masu abin da abin ya shafa suna da haƙƙin maida kuɗi.

Addendum:

Watanni da yawa da suka gabata, CPSC ta gargadi abokan cinikin Samsung cewa rukunin aikin su na iya yin barazana ga rayuwa.

1478270555_abc_washing_machine_jt_160928_12x5_1600

Source: Neowin

Wanda aka fi karantawa a yau

.