Rufe talla

Galaxy S6 Edge_Haɗin2_Black SapphireDama bayan gabatarwa mai ban sha'awa, mahimman bayanai na farko game da labaran da Samsung ya gabatar da maraice ya bayyana. Kamfanin ya gabatar da samfuran biyu, Galaxy S6 da sauransu Galaxy S6 baki, wanda ya bambanta da samfurin gargajiya ta gaban allon taɓawa mai gefe uku. Abin mamaki, ba kamar bayanin kula ba, wannan lokacin Samsung ya sadaukar da mafi yawan taron ga ƙirar Edge. Af, kamar yadda Samsung kansa ya ce, samfurin Galaxy Ba kamar wasu masu fafatawa ba, gefen S6 (ko ma S6!) ba ya lanƙwasa, saboda an yi shi da abubuwa masu ƙarfi, waɗanda suka haɗa da Gorilla Glass 4 a bangarorin biyu.

Da kaina, Ina fatan wannan canji, amma a lokaci guda, Ina ɗan damuwa game da yadda amfani da kayan ƙima zai yi tunani a kan faɗuwa. Ba wai ni mai son zuciya ba ne, amma hadurran wayar hannu a zahiri sun zama tsari na yau da kullun, don haka mutane da yawa suna cikin damuwa game da abin da zai biyo baya. Koyaya, Samsung yayi iƙirarin cewa gilashin yana da 50% mafi ɗorewa fiye da Gorilla Glass 3 kuma kamar yadda muke iya gani a cikin hotuna, gefunansa suna lanƙwasa kuma suna cikin tsarin aluminum a gefe. Don haka, akwai damar cewa wayar za ta dawwama, amma ra'ayina na kaina shine na gwammace in saya mata akwati. Dangane da samfurin Edge, wasu sun nuna damuwa kan yadda gilashin gaban zai ƙare idan wayar ta fadi a gefenta ko gabanta. Wataƙila zan yi hankali a nan, amma zan iya yin kuskure kuma Gorilla Glass 4 na iya zama mai juriya sosai bayan duka. A matsayin gaskiya mai ban sha'awa, Samsung kuma ya ambaci cewa an samar da gilashin gaba a 800 ° C, wanda ya tabbatar da haɗuwa da mahimmancin curvature da taurin gilashin.

Galaxy S6

Sabon sabon abu ya riƙe babban nuni iri ɗaya da Galaxy S5, wanda na ɗauka a matsayin abu mai kyau, tun da na sarrafa shi kawai-haka, don haka ƙara girma zai sa ya yi wuya a gare ni in sarrafa shi. Koyaya, ƙudurin ya karu kuma har ma muna da nuni tare da mafi girman girman pixel akan kasuwa. Matsakaicin ƙuduri shine 2560 x 1440 a 577 ppi. Duk da haka, wannan ba dalilin bikin ba ne. Babban dalilin da ya fi girma (ana iya cewa, bisa ga takarda, ba dole ba) ƙuduri ya ta'allaka ne a cikin ingancin launuka, tun lokacin da pixels a nan suna kumbura sosai wanda nuni zai iya haifar da jin daɗin daidaitattun launi. Ba za ku lura da shi da farko ba, amma idan kun kwatanta hoton GS6 da GS5, za ku lura da gaske bambancin launuka.

S6 Edge kuma yana kiyaye diagonal iri ɗaya, saboda bangarorin nunin suna lanƙwasa daban fiye da na bayanin kula. A ganina, fa'idar ita ce nuni yana lanƙwasa a bangarorin biyu. Yanzu ba sai ka zama na hannun dama ba ko kunna wayarka 180° don amfani da sassan gefe. Madadin haka, yana da yuwuwar za ku saita gefen da kuke son samun damar lambobin sadarwar da kuka fi so (max. 5). Amma abin da na sami ɗan rashin hankali shine, ba kamar Note Edge ba, babban nunin da kansa yana lanƙwasa tare da S6, don haka zamu iya yin bankwana da gaskiyar cewa wani zai taɓa damuwa don ƙirƙirar takamaiman ayyuka, kuma a lokaci guda yana iya. yana nufin cewa masu haɓakawa sun daina haɓaka aikace-aikacen Note Edge na musamman.

Galaxy S6 Edge

var sklikData = {elm: "sklikReklama_47926", zoneId: 47926, w: 600, h: 190};

Samfurin na musamman na sabon tutar kuma yana da ikon aika saƙon atomatik da kuma ajiye kiran idan kuna fuskantar ƙasa. Kawai sanya yatsanka akan firikwensin bugun zuciya. Ina so in dakata a kan hakan. Ban sani ba ko Samsung ya inganta firikwensin idan aka kwatanta da samfurin da ya gabata, amma ina tsammanin yana aiki a farkon gwaji, kamar Note 4. Galaxy Tare da S5, ya faru da ni cewa firikwensin kawai bai yi rajistar yatsana ba, ko ya gargaɗe ni cewa in sanya yatsana daban. Hakanan, ba zan iya kasa nuna canjin da firikwensin tare da filasha suka matsa zuwa dama na kamara ba. Idan kana da ƙananan yatsu, zai iya zama da wahala a yi amfani da S Health da aikin bugun zuciya. A gefe guda, yana iya zama bambanci mara kyau, tun da tsayin daka a nan ya canza da kusan rabin santimita.

Gaskiyar cewa Samsung ya kiyaye ƙudurin kyamarar 16-megapixel kuma ya ƙara wasu sabbin abubuwa shine canji mai kyau. Inganta Budewa yanzu f/1.9, wanda ke nufin mafi ingancin hotuna sake. Amma tambayar ita ce yadda hotunan za su kasance bayan haɓakawa, tun da ɗan al'ada ne cewa kuna iya ganin kurakurai daban-daban a cikin mafi girman hotuna bayan zuƙowa. Amma za mu ga hakan a cikin bita. Amma abin da ya ba ni mamaki fiye da kyamarar gaba. Samsung ya yi amfani da budewa iri daya da na kyamarar baya kuma a lokaci guda ya wadata shi da wani ƙuduri na 5-megapixel, wanda zai faranta wa matan da ke ɗaukar hoto akai-akai. Yanzu ko a cikin duhu, saboda Samsung ya inganta ingancin a cikin ƙananan haske. Wayar hannu tana ɗaukar hotuna da yawa tare da saituna daban-daban sannan ta haɗa su zuwa hoto mai inganci guda ɗaya. Kwarewa da Galaxy Koyaya, suna gaya mani game da zuƙowa cewa lokacin ƙoƙarin ɗaukar haske gwargwadon iyawa, wayar na iya yankewa a wasu lokuta. Amma ana iya magance wannan cikin sauƙi tare da ƙarin ƙarfi HW, kuma ana samunsa a zahiri a cikin S6.

Galaxy S6Galaxy S6 Edge

Babban canje-canje a ƙarƙashin hular shine cewa Samsung ya yi amfani da sabuwar fasaha da gaske. Saboda haka, muna ganin na'ura ta farko da aka yi da fasahar FinFET 14-nm da LPDDR4 RAM. Fasahar da aka yi amfani da ita wajen kera sabon masarrafa ita ce wadda za a kera na’urorin da za a iya sarrafa su da ita Apple kuma ga Qualcomm. Abin takaici, Qualcomm ya zama abokin ciniki na Samsung kusan a daidai lokacin da Samsung ya daina amfani da kwakwalwan kwamfuta na Qualcomm. Babban fa'ida kuma shine tallafin 64-bit, wanda ke nufin cewa muna da ɗayan wayoyin hannu mafi sauri a kasuwa a yau, kuma bisa ga maƙasudin farko, har ma da alama muna da mafi sauri. Don wannan dole ne ka ƙara ƙwaƙwalwar ajiyar aiki, wanda shine 80% sauri idan aka kwatanta da LPDDR3. Canjin maɓalli daidai shine cewa Samsung ya yi amfani da ajiyar UFS 2.0. Amma don kada in yi magana a takaice, zan bayyana shi. Sabuwar ma’adanar tana da sauri kamar SSDs a cikin kwamfutoci, amma a lokaci guda tana da tattalin arziki kamar ajiya a cikin wayoyin hannu. Tabbas, Samsung ne ya yi shi, don haka da alama sabuwar wayar Samsung ta sami komai daga Samsung.

Da kaina, Ina ɗan damuwa game da rayuwar baturi. Ko da yake Samsung ya ce baturin yana ɗaukar sa'o'i 12 na amfani akan WiFi da sa'o'i 11 akan LTE, amma idan aka yi la'akari da cewa wayar tafi da gidanka tana da jiki mai kauri (6,8mm) da babban aiki, akwai damuwa ko wayar za ta kai ga abin da aka ambata. lokaci. Bugu da ƙari, ƙila mutane sun ci karo da gaskiyar cewa baturin ya ƙare da sauri fiye da yadda aka saba, kuma yanzu bai isa ya je kantin sayar da kaya ba don saya sabo. Dole ne ka riga ka je cibiyar sabis kuma ka nemi maye gurbinsa, wanda ya fi tsada da cin lokaci. Ban fahimci gaskiyar cewa Samsung ya juya 180 ° da farko ba, amma na ɗauki shi azaman girmamawa ga ƙira. Hakanan Samsung bai ambaci yanayin Ultra Power Saving Mode kwata-kwata ba, don haka yana da shakka ko yana cikin wayar. Musamman lokacin da Samsung ya tsaftace TouchWiz da kusan 3/4 na kayan.

Galaxy S6

//

Wanda aka fi karantawa a yau

.